Sản phẩm Tin tức       
SẢN PHẨM
 
HOẠT ĐỘNG NHÃN HÀNG
 
HÌNH ẢNH TIÊU BIỂU
 
LIÊN KẾT WEBSITE
 
Số Người Truy Cập
hit counters
 
    Sản Phẩm Befadol Codein        

THÀNH PHẦN:
Paracetamol                  500 mg
Codein                  8 mg
Tá dược vừa đủ 1 viên
DẠNG BÀO CHẾ: viên nang.
QUI CÁCH ĐÓNG GÓI:
Hộp chứa 10 vỉ x 10 viên nang.
CHỈ ĐỊNH:
Điều trị các cơn đau vừa phải hoặc dữ dội không đáp ứng với các thuốc giảm đau ngoại biên đơn thuần.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH:
Quá mẫn với Paracetamol, codein hoặc với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
Suy chức năng gan.
Suy hô hấp, hen phế quản.
Phụ nữ cho con bú.
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN:
Tiêu hóa: buồn nôn, nôn, táo bón.
Da: phát ban ngoài da với hồng ban hoặc mề đay.
Thần kinh:  chóng mặt, buồn ngủ.
Hô hấp: co thắt phế quản, ức chế hô hấp.
Thông báo cho Bác sĩ các tác dụng phụ gặp phải khi sử dụng thuốc
 
LƯU Ý:
Không được uống cùng lúc với thuốc khác có tính giảm đau, hạ sốt (tránh quá liều).
Bệnh nhân suy thận nặng.
THẬN TRỌNG:
Không uống rượu khi đang dùng thuốc.
Trường hợp tăng áp lực sọ não, dùng thuốc có chứa codein có thể làm nặng thêm tình trạng này.
TƯƠNG TÁC THUỐC:
Rượu làm tăng tác dụng an thần của codein.
Khi phối hợp với thuốc ức chế thần king trung ương (giảm đau họ morphin, một vài thuốc chống trầm cảm, thuốc kháng histamin H1 có tác dụng an thần, barbiturat, benzodiazepin, thuốc ngủ, thuốc an thần kinh, thuốc giải lo âu không thuộc nhóm benzodiazepin): tăng ức chế thần kinh trung ương.
Các dẫn xuất khác của morphin (giảm đau hoặc chống ho): ức chế hô hấp do hiệp đồng tác dụng.
HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG:
Người lớn: mỗi lần uống từ 1 đến 2 viên tùy theo mức độ đau, ngày dùng từ 1 đến 3 lần.
Trẻ em (trên 15 kg): dùng ½ liều người lớn.
Các lần dùng thuốc nên cách nhau ít nhất 4 giờ.
---------------------------- Sản Phẩm Cùng Loại --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Trang chủ | Giới thiệu | Sản Phẩm | Tin Tức | Thông Tin Nhà Đầu Tư | Tuyển Dụng | Liên Hệ | Sitemap