Sản phẩm Tin tức       
SẢN PHẨM
 
HOẠT ĐỘNG NHÃN HÀNG
 
HÌNH ẢNH TIÊU BIỂU
 
LIÊN KẾT WEBSITE
 
Số Người Truy Cập
hit counters
 
    Sản Phẩm Befadol 325        

THÀNH PHẦN:
Paracetamol                   325 mg
Tá dược vừa đủ 1 viên
DẠNG BÀO CHẾ: viên nén dài.
QUI CÁCH ĐÓNG GÓI:
Hộp chứa 1 chai 500 viên nén dài.
Hộp chứa 1 chai 100 viên nén dài.
CHỈ ĐỊNH:
Dùng giảm đau trong các chứng nhức đầu, đau nhức hệ cơ xương, đau nhức do cảm cúm và hạ sốt.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH:
Người bệnh bị thiếu máu hoặc suy gan, suy thận.
Mẫn cảm với paracetamol.
Thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase.
Người có bệnh tim, phổi.
LƯU Ý:
Không được uống thuốc khác có tính giảm đau, hạ sốt cùng lúc khi dùng paracetamol (tránh quá liều).
THẬN TRỌNG:         
Dùng Paracetamol thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù có những nồng độ cao nguy hiểm của methemoglobin trong máu.
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN:
Liều điều trị Paracetamol tương đối không độc, nhưng đôi khi có những phản ứng da như: sần ngứa, mày đay. Khi dùng kéo dài liều lớn gây giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu.
Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra. Thường là ban đỏ hoặc mày đay, nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc.
Người bệnh mẫn cảm với Salicylat hiếm mẫn cảm với paracetamol và những thuốc có liên quan.
Trong một số ít trường hợp riêng lẻ, paracetamol đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu.
Thông báo cho Bác sĩ các tác dụng phụ gặp phải khi sử dụng thuốc.
TƯƠNG TÁC THUỐC:
Uống dài ngày liều cao paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion.
Thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin) gây cảm ứng enzym ở microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của Paracetamol do tăng chuyển hóa thuốc thành những chất độc hại với gan.
Dùng isoniazid cùng với paracetamol có thể làm tăng nguy cơ độc đối với gan.
HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG:
Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: mỗi lần uống từ 1 đến 2 viên, cứ 4 đến 6 giờ một lần khi cần thiết, không dùng quá 12 viên một ngày.
Trẻ em từ 6 đến 11 tuổi: uống mỗi lần 1viên, ngày 3 đến 4 lần.
Trẻ em dưới 6 tuổi: Dùng theo sự chỉ dẫn của thầy thuốc.
---------------------------- Sản Phẩm Cùng Loại --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Trang chủ | Giới thiệu | Sản Phẩm | Tin Tức | Thông Tin Nhà Đầu Tư | Tuyển Dụng | Liên Hệ | Sitemap