Myercough

THÀNH PHẦN:

Acetylcystein           200 mg

Tá dược vừa đủ 1 gói.

DẠNG BÀO CHẾ: thuốc bột uống.

 

THÀNH PHẦN:

Acetylcystein           200 mg

Tá dược vừa đủ 1 gói.

DẠNG BÀO CHẾ: thuốc bột uống.

QUI CÁCH ĐÓNG GÓI:

Hộp chứa 20 gói

CHỈ ĐỊNH:

Được dùng làm thuốc tiêu chất nhầy trong bệnh nhầy nhớt, bệnh lý hô hấp có đờm nhầy quánh như trong viêm phế quản cấp và mạn và làm sạch thường quy trong mở khí quản.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH:

Bệnh nhân có tiền sử hen (nguy cơ phản ứng co thắt phế quản với tất cả các dạng thuốc chứa acetylcystein).

Quá mẫn với acetylcystein.

Phenylceton niệu do có aspartam trong thành phần thuốc.

Trẻ em dưới 2 tuổi.

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG:

Người lớn: uống mỗi lần 1 gói, ngày 3 lần, dưới dạng hạt hòa tan trong nước.

Trẻ em: uống mỗi lần 1 gói, ngày 2 lần.

THẬN TRỌNG:

Phải giám sát chặt chẽ người bệnh có nguy cơ phát hen nếu dùng acetylcystein cho người có tiền sử dị ứng.

Bệnh nhân bị loét dạ dày-tá tràng.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN:

Tiêu hóa: buồn nôn, nôn.

Thần kinh: buồn ngủ, nhức đầu, ù tai.

Da: phát ban, mày đay.

Hô hấp: viêm miệng, chảy nước mũi nhiều, co thắt phế quản.

TƯƠNG TÁC THUỐC:

Không kết hợp chung  với các thuốc trị ho khác hoặc bất cứ thuốc nào làm giảm bài tiết phế quản trong thời gian điều trị bằng Acetylcystein.

Acetylcystein là một chất khử nên không phù hợp với các chất oxy hóa.


Sản phẩm cùng loại